ในระหว่างวันที่ 17 – 19 สิงหาคม 2565 ณ โรงแรม The River อำเภอเมือง จังหวัดนครพนม ฝ่ายวิชาการ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ได้จัดโครงการผ่อนพักตระหนักรู้ สู่สมดุลชีวิต ให้กับนิสิตสาขาแพทยศาสตร์ ชั้นปีที่ 3 โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์.ดร.อริยะพร คุโรดะ อาจารย์คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น และ อาจารย์ แพทย์หญิงวราพร วัฒนากูล อาจารย์แพทย์โรงพยาบาลขอนแก่น เป็นวิทยากรในครั้งนี้
โครงการผ่อนพักตระหนักรู้ สู่สมดุลชีวิต จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิตได้มีการสำรวจความรู้สึกนึกคิดของตนเอง สร้างความสมดุลกาย ใจ ความคิดและเพื่อให้นิสิตเรียนรู้กลุ่ม เรียนรู้โลกภายนอกตำราเรียน ซึ่งเป็นส่วนต่อจาก workshop basic communication skill ที่ผ่านมาเพื่อเป็นการสร้างเสริมทักษะการสื่อสารเพิ่มเติม และเป็นการสำรวจความรู้สึกนึกคิด แบบแผนพฤติกรรมของนิสิตที่ปรากฏออกภายนอก สร้างความสมดุลกาย ใจ ความคิด การมีเวลาใคร่ครวญกับตัวเอง และเรียนรู้กลุ่ม เรียนรู้โลกภายนอกตำราเรียน
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG_2477-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG_2483-1024x387.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG_2488-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG_2493-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG_2508-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220817140659-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220818114914-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819102121-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819102128-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819102544-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819102703-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819103334-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819103533-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819104801-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819104848-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819104852-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819105154-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819114455-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819114535-1024x768.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819115034-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819115049-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819115101-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819115138-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819115146-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819115433-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819115439-768x1024.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/08/IMG20220819121651-1024x768.jpg)