วันศุกร์ 24 มิถุนายน 2565 ณ ห้องประชุมเฉลิม วราวิทย์ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม อาจารย์ พท.ป.ปิยาภรณ์ แสนศิลา อาจารย์ประจำสาขาแพทย์แผนไทยประยุกต์ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการพี่น้องคล้องใจ จับมือกันไปมุ่งสู่ฝัน สำหรับนิสิตใหม่สาขาแพทย์แผนไทยประยุกต์ กล่าวรายงานโดยอาจารย์ พท.ป.นรากร เส็งเล็ก อาจารย์ประจำสาขาแพทย์แผนไทยประยุกต์ โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์พฤต ธนรัช อาจารย์คณะวิทยาการสารสนเทศ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม เป็นวิทยากรในครั้งนี้ โครงการพี่น้องคล้องใจ จับมือกันไปมุ่งสู่ฝัน มีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการเตรียมความพร้อมให้กับนิสิตใหม่สาขาการแพทย์แผนไทยประยุกต์ด้านกิจกรรมส่งเสริมทักษะการเรียนรู้ในศตวรรษที่ 21 การเตรียมความพร้อมด้านภาษาอังกฤษ และสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างรุ่นพี่และรุ่นน้อง
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0883-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0890-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0891-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0892-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0895-1024x721.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0897-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0899-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0900-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0902-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0905-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0909-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0912-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0919-1024x605.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0923-1024x637.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0925-1024x719.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0932-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0938-1024x683.jpg)