วันจันทร์ที่ 7 พฤศจิกายน 2565 เวลา 09.00 น. ณ โรงพยาบาลกาฬสินธุ์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นายแพทย์เทพลักษ์ ศิริธนะวุฒิชัย คณบดีคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม, ผู้ช่วยศาสตราจารย์ นายแพทย์รัฐ สอนสุภาพ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ พร้อมด้วยอาจารย์แพทย์ และบุคลากรฝ่ายวิชาการ ร่วมแสดงความยินดี กับ นายแพทย์สุรสิทธิ์ จิตรพิทักษ์เลิศ ในโอกาสรับตำแหน่งผู้อำนวยการโรงพยาบาลกาฬสินธุ์ และตรวจเยี่ยมแพทย์เพิ่มพูนทักษะและประเมินสถาบันที่ปฏิบัติงานเพิ่มพูนทักษะ ตามโครงการ “ตรวจเยี่ยมและประเมินสถาบันที่ปฏิบัติงานเพิ่มพูนทักษะ” โดยมหาวิทยาลัยมหาสารคาม ได้รับมอบหมายจากแพทยสภาในตรวจเยี่ยมเพื่อพัฒนาคุณภาพของการบริการทางการแพทย์และสถานบริการทางการแพทย์ และเพื่อแก้ปัญหาการขาดแคลนแพทย์ และส่งเสริมการกระจายแพทย์ในส่วนภูมิภาค
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-1-1024x395.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-2-1024x388.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-3-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-4-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-5-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-6-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-7-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-8-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-9-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-10-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-11-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-12-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-13-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-14-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-15-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-16-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-17-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-18-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-19-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-20-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-21-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-22-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-23-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-24-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-25-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-26-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-27-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-28-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-29-1024x683.jpg)
![](https://med.msu.ac.th/web/wp-content/uploads/2022/11/1-30-1024x683.jpg)